Wanne Tsarin Ban ruwa Don Zaɓa Don Greenhouse

Kuna so ku san yadda ake zabar tsarin ban ruwa don greenhouse?Matsakaicin yanke shawara lokacin zabar ban ruwa na iya zama fiye da farashin kawai.Hanyar watering ya dogara da tsayi da nisa na greenhouse, da kuma akan nau'in tsire-tsire da kuke son girma.

Tsarin ban ruwa ya bambanta da inganci.

Menene fa'idodin watering ta atomatik:

  • karin lokaci don wasu ayyuka - maimakon yin tafiya tare da ruwan sha, za ku iya yin ayyukan gida;
  • ƙin yarda da ƙoƙarin jiki mara amfani - idan tsarin zai iya zama ta atomatik, to babu wata ma'ana a cikin damuwa;
  • ƙirƙirar yanayi mai dadi don kayan lambu - ba za ku yi bazata ba tumatur kuma kada ku bushe cucumbers;
  • kula da lokaci da ƙarfin shayarwa - saita lokutan da ake bukata da ƙarfin samar da ruwa, don kada a auna ta ido.

Nau'in tsarin ban ruwa na greenhouse

Duk abin da kuka zaɓa don shayar da greenhouse, dole ne a haɗa shi da tankin ruwa - ganga, akwati, gidan wanka.Ruwan dumi kawai ya kamata a ba da shi ga greenhouse, aƙalla mai zafi da rana.

Tukwici: Idan kuna da kwantena masu launin haske, rufe su da zane mai duhu ko fenti don hana ruwa yin fure.

Akwai manyan nau'ikan watering guda uku:

  • yayyafawa,
  • karkashin kasa,
  • digo.

Tsarin ban ruwa na drip ta atomatik shine mafi shahara tsakanin masu lambu.Bari mu dubi ribobi da fursunoni na kowane irin watering.

sprinkler ban ruwa

Tsarin Ruwan Ruwa

An tsara tsarin ban ruwa ta atomatik don greenhouse mai sauƙi - ruwa yana gudana daga bututun da ke kan gadaje zuwa tsire-tsire.Kuna iya yin shi da kanku ko saya wanda aka shirya - tare da duk haɗin gwiwa da mai ƙidayar lokaci don daidaitawa.

Don hawa shi, haɗa akwati da ruwa da bututu da aka shimfiɗa a fadin greenhouse a ƙofar.Daga wannan babban bututu, bututu ko kaset suna rarrabuwa tare da duk gadaje, a cikin abin da ramuka - droppers suna samuwa kowane 30 cm.Ta hanyar su, ruwa yana gudana kai tsaye a ƙarƙashin tushen tsirrai.

Kaset ɗin suna kan saman saboda suna da sirara da yawa ba za a iya sauke su ba.Kuna iya sanya wani ɓangare na bututu a cikin ƙasa - bar kawai wuraren da ramuka a saman.Idan kun tattara tsarin da kanku, to ku kula da kayan bututu - yi amfani da ƙarfe ko filastik don kada ku ajiye su don hunturu.

Tsarin da aka riga aka tsara yakan haɗa da hoses.Ka ɗauke su don yanayin sanyi.

Ka tuna: ramukan ban ruwa suna da kunkuntar sosai, don haka kuna buƙatar tace ruwa don kiyaye ƙananan barbashi daga cikin bututu kuma toshe su.Shigar da tacewa a kan babban bututu, a mahadar tare da tankin ruwa.

Babban fa'idodin ban ruwa drip sune:

  1. Ajiye Ruwa.Ruwa yana gudana kai tsaye zuwa tushen, wanda ke kawar da amfani da ba dole ba.
  2. Ba ka damar kauce wa waterlogging na ƙasa, fungal cututtuka da tasowa a cikin rigar dumi ƙasa.
  3. Impregnates ƙasa a zurfin.An haɗa dukkan kwane-kwane a cikin layi ɗaya na ƙasa mai laushi, don haka tushen shuka koyaushe zai sami abinci.
  4. Sauƙi don haɗawa da kanku.
  5. Manufa don tumatir.

Ruwan Ruwa na Greenhouse

Wannan tsarin yana kwatanta ruwa na halitta - ruwan sama.Kuna iya shigar da shi a ƙarƙashin rufin greenhouse a kusa da dukan kewaye.Ƙananan digo na ruwa za su faɗo a kan ganye da 'ya'yan itatuwa, kuma tsire-tsire za su sami abinci mai gina jiki daga iska da ƙasa.Hakanan zaka iya yin shayar da ruwa a sama - a wannan yanayin, babban abincin kayan lambu ya fito ne daga ƙasa.

Mai yayyafa iska yana buƙatar ruwa mai tsafta don gujewa toshe ƙananan ramuka.Bugu da ƙari, a cikin lokuta biyu, dole ne ruwa ya gudana a ƙarƙashin matsin lamba.

Babban fa'idodin ban ruwa na ruwan sama sune:

  1. Dace ga manyan greenhouses, saboda yana da babban radius ban ruwa.
  2. Yana biyan farashi mai girma tare da girbi mai yawa.
  3. Mai girma ga cucumbers da ke son m iska.

Abu ne mai sauƙi don tsara yayyafa da kanku - sanya bututu tare da sprinkler a ƙarƙashin rufin ko ƙarƙashin ƙasa kuma shirya matsa lamba mai ƙarfi na ruwa.

Subsoil watering a cikin greenhouse

Subsoil watering a cikin greenhouse

Ruwa yana shiga cikin ƙasa ta bututun da ke ƙarƙashin ƙasa.Ƙasar tana shayar da danshi a kan dukkan saman bututun.Ƙasar ta kasance mai laushi kullum saboda ci gaba da samar da danshi, kuma tushen tsire-tsire suna samun abincin da ake bukata.

Babban fa'idodin ban ruwa na ƙasa shine:

  1. Ruwa yana kwarara zuwa tsire-tsire.
  2. Ba kwa buƙatar samar da ruwa mai matsa lamba.
  3. Wannan hanya ba ta keta mutunci da tsarin ƙasa ba.
  4. Kuna iya yin irin wannan tsarin tare da hannuwanku daga kwalabe na filastik.Tono kwalabe a cikin ƙasa tare da wuyansa, a ciki za a sami ƙananan ramukan ruwa.

Idan kuna neman zaɓi mai sauƙi, mai tsada don tsarin ban ruwa ta atomatik don greenhouse, zaɓi ban ruwa mai ɗigo.Muna fatan labarinmu zai taimaka muku zaɓi mafi kyawun hanyar shayarwa don kayan lambu.


Lokacin aikawa: Satumba-21-2022

Bar Saƙonku

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana