Shuka strawberries a cikin greenhouse

Tsire-tsire na strawberry da dasa shuki suna buƙatar abubuwan da ke da kyawawan kaddarorin riƙe ruwa, irin su ulun dutse da bran kwakwa.

A cikin gandun daji, yawan zafin jiki na germination shine 20-25.

Strawberries kamar haske mai yawa, zai fi dacewa fiye da rabin yini a rana.Wuri mai isasshen iska.

Strawberries ba su da juriya na fari, launin ruwan kasa yana bayyana akan ganye lokacin da suka bushe, wanda kuma zai shafi 'ya'yan itace.Saboda haka, ana buƙatar isasshen ruwa.Aiwatar da taki ruwa sau ɗaya kowane mako biyu, kuma rabon nitrogen, phosphorus, da potassium shine 5:10:5.

Axgreenhouse strawberry (2)
axgreenhouse strawberry (1)

Don haka, girma strawberries a cikin greenhouse zai iya magance waɗannan matsalolin da kyau.

1. Wasu shawarwari akan girma strawberries a cikin greenhouse

          Ban ruwa tare da drip ban ruwa na iya kawo mafi amfani ga strawberries a cikin greenhouse.

Bambance-bambancen furen fure yana buƙatar ƙananan zafin jiki da ɗan gajeren hasken rana.Ana iya rufe gidan yanar gizon sunshade a waje da greenhouse.Ƙirƙirar yanayi na ɗan gajeren rana da ƙananan zafin jiki na wucin gadi.Haɓaka bambance-bambancen inflorescence apical da inflorescence axillary.

Aikin iska.Danshi na ƙasa don girma na strawberry seedlings ya zama 70% -80%.Yanayin zafi a cikin dakin ya kamata ya zama 60-70%.Saboda haka, lokacin da zafin jiki a cikin zubar ya wuce 30 ° C, ya kamata a yi iska.Wani aiki na iska mai iska shine hana strawberry powdery mildew.

 

2. Kula da cututtuka

2.1.Cutar tabo

  Cutar tabo ta ganye: Hakanan aka sani da cutar idon maciji, galibi tana lalata ganye, petioles, mai tushe na 'ya'yan itace, mai taushi mai tushe da iri.An samu tabo masu duhu masu launin shuɗi a jikin ganyen, waɗanda suke faɗaɗa su zama masu rauni kusan madauwari ko masu santsi, tare da gefuna masu launin shuɗi-ja-ja-jaja, launin toka-fari a tsakiya, ɗan zagaye, suna sa gabaɗayan ciwon yayi kama da idanun maciji, ba ƙaramin baƙar fata ba. an kafa barbashi akan rauni.

Matakan sarrafawa: lokaci-lokaci cire ganye marasa lafiya da tsoffin ganye.Yi amfani da 70% chlorothalonil wettable foda sau 500 zuwa 700 ruwa a farkon matakin cutar, kuma a fesa shi bayan kwanaki goma.Ko kuma a yi amfani da hodar mancozeb 70% a fesa ruwa gram 200 da kilogiram 75 a kowace mu.

2.2.Foda

Powdery mildew: Yawanci yana lalata ganye, amma kuma yana shafar furanni, 'ya'yan itatuwa, 'ya'yan itace mai tushe da petioles.Nadin ganyen mai siffar cokali ne.Furen furanni masu karye da furanni masu launin shuɗi-ja, ba su iya yin fure ko cikakken fure, 'ya'yan itacen ba su girma ba, amma elongated;'Ya'yan itãcen marmari suna rasa haske kuma suna da wuya.Idan strawberry da ke kusa da balaga ya lalace, zai rasa ƙimar kasuwancinsa.

Matakan sarrafawa: mayar da hankali kan fesa cakuda Baume 0.3% lemun tsami sulfur a ciki da kuma kewayen cibiyar cutar.Bayan girbi, dukan lambun za su yanke ganye, a fesa 70% thiophanate-methyl sau 1000, 50% Teflon sau 800, 30% Teflon sau 5000, da dai sauransu.

2.3.Grey mold

  Grey mold: Shi ne babban cuta bayan flowering, wanda zai iya shafar furanni, petals, 'ya'yan itatuwa da ganye.Brown spots an kafa a kan 'ya'yan itãcen marmari a cikin kumburi mataki da kuma a hankali fadada.M m launin toka mold sa 'ya'yan itãcen marmari taushi da kuma rubewa, wanda tsanani rinjayar yawan amfanin ƙasa.

Matakan sarrafawa: fesa 25% carbendazim wettable foda sau 300 ruwa, 50% gramendazim wettable foda sau 800 ruwa, 50% baganin sau 500-700 ruwa, da sauransu daga furen fure zuwa fure.Tushen Ruɓe: Ana farawa daga ƙananan ganyen, ganyen gefen ganyen ya zama launin ruwan kasa mai ja, a hankali yana bushewa sama, har ma da bushewa.Tsakanin ginshiƙan ya fara yin launin ruwan kasa ya ruɓe, ginshiƙan tsakiyar ginshiƙan kuma jajaye ne.Matakan sarrafawa: Kafin dasawa strawberries, a yi amfani da maganin bishiyar asparagus koren foda 40% sau 600, a zuba a gefen gefen, sannan a rufe ƙasa a dasa shi da kyau don kashe ƙwayoyin cuta a cikin ƙasa yadda ya kamata, rage tushen ƙwayoyin cuta. , da rage yiwuwar kamuwa da cuta.

AX high rami greenhouse  

A cikin jerin babban gidan ramin AXgreenhouse.The shading tsarin, samun iska tsarin, ban ruwa tsarin, sprinkler tsarin, da dai sauransu. na iya da hankali sarrafa greenhouse, sa fitarwa niyya.

Muna da iska mai birgima ta gefe a cikin ramin greenhouse, ana samun zaɓuɓɓukan lantarki da na hannu.

Tsarin fesa zai iya cimma ayyuka da yawa na moisturizing da spraying magani.Cika aikin a cikin greenhouse a lokaci ɗaya

 


Lokacin aikawa: Nuwamba-26-2021

Bar Saƙonku

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana